Thiết thực chào mừng kỷ niệm 128 năm ngày sinh nhật Bác (19/5/1890 - 19/5/2018); hướng tới chào mừng kỷ niệm 70 năm ngày Chủ tịch Hồ Chí Minh ra Lời kêu gọi thi đua ái quốc (11/6/1948 - 11/6/2018).
Nhằm phát triển rộng rãi phong trào tập luyện và thi đấu thể dục thể thao nói chung và môn Quần vợt nói riêng để góp phần thực hiện cuộc vận động "Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại".
Ngày 18/5/2018, tại sân Quần vợt Tỉnh ủy, Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch phối hợp với Liên đoàn Quần vợt tổ chức lễ khai mạc giải Quần vợt các Câu lạc bộ tỉnh Nam Định năm 2018. Tham gia giải đấu với gần 100 VĐV với thành phần là Thành phần gồm các đồng chí Lãnh đạo tỉnh, lãnh đạo các sở, ban, ngành, các huyện, thành phố, lãnh đạo các trường Đại học, Cao đẳng trên địa bàn tỉnh và các CLB Quần vợt trên địa bàn toàn tỉnh.
Kết thúc hai ngày thi đấu, với sự điều hành trung thực, khách quan của các tổ trọng tài, sự lỗ lực tham gia thi đấu nhiệt tình, sôi nổi của các VĐV, sự cổ vũ vô tư, nhiệt tình của khán giả, giải Quần vợt các CLB tỉnh Nam Định năm 2018 đã thành công tốt đẹp với thành tích cụ thể như sau:
Nội dung đôi nam lãnh đạo:
- Giải nhất: CLB Dầu khí
- Giả nhì: CLB Ủy ban nhân dân tỉnh
- Đồng giải ba: Các CLB Cục Thuế tỉnh và CLB huyện Xuân Trường
Nội dung đôi nam 51 tuổi:
- Giải nhất: CLB Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh
- Giả nhì: CLB Đường sắt Hà Ninh
- Đồng giải ba: CLB Công an tỉnh và CLB huyện Giao Thủy
Nội dung đôi nam 36 - 50 tuổi:
- Giải nhất: CLB huyện Hải Hậu
- Giả nhì: CLB Đường sắt Hà Ninh
- Đồng giải ba: CLB Trung tâm TDTT và CLB huyện Giao Thủy
Nội dung đôi nam dưới 36 tuổi:
- Giải nhất: CLB huyện Hải Hậu
- Giả nhì: CLB Trung tâm TDTT
- Đồng giải ba: CLB huyện Xuân Trường và CLB Công an tỉnh
Nội dung đôi nam nữ:
- Giải nhất: CLB Biên phòng tỉnh
- Giả nhì: CLB Công an tỉnh
- Giải ba: CLB Công an tỉnh
P.V